Szia, Vendég
Felhasználói név: Jelszó: Emlékezz rám
Donec eu elit in nisi placerat tincidunt in eu sapien. Proin odio nunc, interdum vel malesuada pretium, fringilla sit amet metus

Téma: Tim hieu thong tin cac van de lien quan den ngan h

Tim hieu thong tin cac van de lien quan den ngan h 5 hónapja 20 órája #568534

• dunhat
  • dunhat profilkép
  • TÁVOL
  • Új tag
Tìm hiểu thông tin các vấn đề liên quan đến ngân hàng ở Hàn Quốc

Hiện nay có rất nhiều học sinh, sinh viên Việt Nam tham gia tuyển sinh du học Hàn Quốc vì yêu thích, đam mê đặc sắc văn hóa của nước này. Tuy nhiên, sau khi nhập cảnh vào Hàn Quốc, bạn sẽ phải bắt đầu làm quen, thích nghi dần với đời sống bản địa và tìm hiểu về các vấn đề sẽ bắt gặp thường xuyên, trong đó có các vần đề về kinh tế, tài chính, ngân hàng.

Bài viết dưới đây chia sẻ 1 số thông tin cơ bản liên quan đến ngân hàng tại Du học Hàn Quốc vừa học vừa làm mà bạn cần nắm rõ để xử lý khi có tình huống nảy sinh, mời các bạn đón đọc.

Mở tài khoản ngân hàng tại Hàn Quốc

1. Mở tài khoản ngân hàng tại Hàn Quốc

Theo Du học Hàn Quốc uy tín khi đi du học Hàn Quốc, bạn có thể mở tài khoản ngân hàng cho mình tại địa phương cư trú. Tài khoản ngân hàng ở Hàn Quốc khi bạn đăng kí sẽ thuộc 1 trong 2 nhóm đối tượng: người nước ngoài cư trú (khi nhập cảnh vào Hàn Quốc từ 6 tháng trở lên) và người nước ngoài không cư trú (đã đến Hàn Quốc ít hơn 6 tháng). Khi đi đăng kí mở tài khoản ngân hàng, bạn cần mang theo hộ chiếu và thẻ đăng kí người nước ngoài.

2. Chuyển tiền

Trong các giao dịch ngân hàng, nếu bạn muốn chuyển tiền ra nước ngoài có thể sử dụng chức năng chuyển tiền của ngân hàng. Số tiền giao dịch ngoại hối có thể lên tới 50.000 đô la Mỹ mỗi năm thông qua ngân hàng được chỉ định. Trong trường hợp bạn chứng minh được nguồn gốc số tiền trong tài khoản của mình, bạn có thể chuyển tiền tự do trong giới hạn số dự tài khoản này.

Mỗi ngân hàng có mức phí chuyển tiền cũng như các quy định hạn chế giao dịch chuyển tiền khác nhau Du học Hàn Quốc 2019. Vì vậy bạn không cần phải ngạc nhiên khi thấy thông tin giao dịch ở ngân hàng này khác với ngân hàng khác. Nếu sợ việc mình tốn kém chi phí vì giao dịch tại một ngân hàng có quy định khắt khe, tốt nhất bạn nên tìm hiểu các thông tin về quy định giao dịch tại ngân hàng đó trước.

Giao dịch chuyển tiền khi đi Hàn Quốc

Ngoài chuyển tiền bằng tài khoản ngân hàng, các bạn cũng có thể chọn cách chuyển tiền qua bưu điện. Cách này thuận lợi hơn bởi hạn chế các thủ tục giao dịch rườm rà ở ngân hàng. Bạn chỉ cần ghi thông tin họ tên, địa chỉ, số tài khoản và tên tài khoản ngân hàng của mình cũng như người nhận để thực hiện giao dịch chuyển tiền.

3. Ngoại hối

Với những bạn đi du lịch Hàn Quốc những chưa đổi được tiền sang tiền tệ won, các bạn có thể thực hiện việc này ngay tại các ngân hàng ở Hàn Quốc hoặc các quầy đổi tiền tại sân bay. Mỗi lần giao dịch bạn có thể đổi số tiền lên đến 10.000 đô la. Tỷ giá hối đoán không cố định, nó thay đổi tùy thuộc vào các yếu tố kinh tế tài chính.

Xem thêm: Du học vừa học vừa làm tại Hàn Quốc
Nyilvános megtekintési jogosultság letiltva.
Oldalmegjelenítési idő: 0.083 másodperc